SKU : C1200-48T-4G
จำนวน
คำอธิบายสินค้าแบบย่อ
Cisco Catalyst C1200-48T-4G สวิตช์ Layer 3 Managed ขนาด 48 พอร์ต 10/100/1000 Mbps + 4 SFP Slot สำหรับ Uplink ไฟเบอร์ มาพร้อม Switching Capacity 104 Gbps และ Forwarding Rate 77.38 Mpps มี Internal Power Supply ในตัว Packet Buffer 3 MB ที่ใหญ่กว่ารุ่น 24 พอร์ตเป็น 2 เท่า ใช้พัดลม 1 ตัว ทำงานเงียบ 29.7 dBA รองรับ VLAN, IGMP Snooping, ACL, IEEE 802.1X และ Static Routing สูงสุด 32 routes จัดการผ่าน Cisco Business Dashboard, Web GUI, CLI หรือ Cisco Business Mobile App เหมาะสำหรับองค์กรขนาดกลางถึงใหญ่ ห้อง Server โรงเรียน และจุดรวมพอร์ตหนาแน่นในระบบ Distribution Network รับประกัน Limited Lifetime
Cisco Catalyst C1200-48T-4G เป็นสวิตช์ Managed Layer 3 ในตระกูล Cisco Catalyst 1200 Series ออกแบบมาสำหรับองค์กรขนาดกลางถึงใหญ่ที่ต้องการพอร์ตจำนวนมากถึง 48 พอร์ตในตัวเครื่องขนาด Rack 1U โดยมาพร้อม 48 พอร์ต 10/100/1000 Mbps และ 4 SFP Slot สำหรับ Uplink ไฟเบอร์หรือเชื่อมต่อ Backbone ตัวเครื่องให้ Switching Capacity 104 Gbps และ Forwarding Rate 77.38 Mpps รองรับการทำงานแบบ Wire-speed และ Non-blocking บนทุกพอร์ต พร้อม Packet Buffer 3 MB ที่ใหญ่กว่ารุ่น 24 พอร์ตเป็น 2 เท่า เพื่อรองรับ Traffic ปริมาณมาก ฟีเจอร์ระดับองค์กรครบชุด ทั้ง VLAN, QoS, ACL, IEEE 802.1X, IPv6 Dual Stack และ Static Routing สูงสุด 32 เส้นทาง มาพร้อม Internal Power Supply ในตัวและพัดลมระบายความร้อน 1 ตัวที่ทำงานเงียบเพียง 29.7 dBA จัดการได้ง่ายผ่าน Cisco Business Dashboard, Web GUI, CLI และ Cisco Business Mobile App มาพร้อมการรับประกันแบบ Limited Lifetime จาก Cisco
| รายการ | รายละเอียด |
|---|---|
| รุ่น (Order ID) | C1200-48T-4G |
| Product Family | Cisco Catalyst 1200 Series |
| ประเภท | Managed Switch, Layer 3 (Static Routing) |
| พอร์ตทั้งหมด | 52 พอร์ต Gigabit Ethernet |
| พอร์ต RJ-45 | 48 × 10/100/1000 Mbps |
| พอร์ต SFP | 4 × Gigabit SFP Slot |
| PoE | ไม่รองรับ |
| Switching Capacity | 104 Gbps |
| Forwarding Rate | 77.38 Mpps (64-byte packets) |
| MAC Address Table | 8,000 addresses |
| VLAN | สูงสุด 255 active VLAN |
| Static Routes | สูงสุด 32 routes / 16 IP Interfaces |
| Spanning Tree | STP, RSTP (802.1w), MSTP (802.1s) 8 instances, PVST+/RPVST+ 126 instances |
| Link Aggregation | LACP (802.3ad) สูงสุด 4 groups, 8 ports/group |
| ACL | สูงสุด 512 rules, Time-based ACL |
| QoS Queues | 8 Hardware Queues (Strict Priority + WRR) |
| Security | IEEE 802.1X, SSH, SSL, RADIUS, Port Security, DoS Prevention, Storm Control |
| IPv6 | Dual Stack, IPv6 ACL/QoS, MLD Snooping, ISATAP |
| Jumbo Frame | สูงสุด 9,000 bytes (Default MTU 2,000 bytes) |
| Packet Buffer | 3 MB |
| Flash Memory | 512 MB |
| DRAM | 1 GB DDR4 |
| CPU | Dual-core ARM @ 1.4 GHz |
| Console Port | RJ-45 + USB Type-C |
| USB Port | USB Type-C (File/Image Management + Console) |
| Management | Cisco Business Dashboard, Cisco Business Mobile App, Web GUI (HTTP/HTTPS), CLI, SNMP v1/v2c/v3, Cisco PnP, Bluetooth (ผ่าน Dongle) |
| Energy Efficiency | IEEE 802.3az (EEE), Cable Length Detection, Time-based Port Operation |
| Power Supply | Internal, 100-240V AC, 50-60 Hz |
| Power Consumption | 110V = 38.80W / 220V = 38.07W (Idle 13.36W / 13.09W) |
| Heat Dissipation | 132.39 BTU/hr |
| Cooling | 1 พัดลม (เสียง 29.7 dBA ที่ 25°C) |
| MTBF (25°C) | 1,452,667 ชั่วโมง |
| ขนาด (W × D × H) | 445 × 288 × 44 มม. (17.5 × 11.33 × 1.73 นิ้ว) |
| น้ำหนัก | 3.95 กก. (8.71 lb) |
| Operating Temperature | -5°C ถึง 50°C |
| Operating Humidity | 10-90% RH (Non-condensing) |
| Mounting | Rack-mountable 19 นิ้ว (1U) / Desktop |
| Certifications | UL 62368, CSA 22.2, CE, FCC Part 15 Class A |
| มาตรฐาน | IEEE 802.3, 802.3u, 802.3ab, 802.3z, 802.3x, 802.3ad, 802.1D/Q/p/w/s/X, 802.3az |
| การรับประกัน | Limited Lifetime Warranty |